โครงการคาราวานสื่อจากพี่สู่น้องถึงห้องเรียน
![](http://predu.edu.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2020/08/Untitled-1-4.jpg)
![](http://predu.edu.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2020/08/Untitled-2-4.jpg)
![](http://predu.edu.lru.ac.th/th/wp-content/uploads/2020/08/Untitled-3-4.jpg)
พัฒนาอัตลักษณ์ความเป็นครูของนักศึกษาครุศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 ภายใต้กิจกรรม คาราวานสื่อจากพี่สู่น้องถึงห้องเรียน จัดทำและรวบรวมสื่อนวัตกรรม ผลงานจากการพัฒนานักศึกษาไปบริการวิชาการยังโรงเรียนในพื้นที่
เพื่อให้นักศึกษาได้นำความรู้ในวิชาชีพและทักษะต่างๆที่ได้รับจากอาจารย์ผู้สอน ไปประยุกต์ใช้ในสภาพการณ์จริงในห้องเรียน ตลอดทั้งได้รู้จักและศึกษาเด็ก ได้ทำงานร่วมกับครูและบุคลากรอื่นในโรงเรียน ได้มีโอกาสร่วมกิจกรรมต่างๆ ของโรงเรียนซึ่งจะช่วยให้นักศึกษาได้พัฒนาตนเองในทุกๆ ด้านให้สอดคล้องในศตวรรษที่ 21 และก้าวหน้าทางวิชาชีพสืบไป